Abubuwan Koyarwar Cat

Koyarwar cat na iya zama mai sauƙi kamar yin abin da ba daidai ba yana da wahala kuma zaɓin da ya dace mai sauƙi.

Scracking da furniture, tsalle a kan counter, da kuma hawan labule: son shi ko a'a, wadannan abubuwa ne na al'ada feline hali.Cats suna da buƙatu na dabi'a, na ɗabi'a don karce, hawa, da perch sama sama.Abin takaici, waɗannan nau'ikan halayen galibi ba sa fassara da kyau zuwa zama na cikin gida.Yi ƙoƙarin fahimtar bukatun cat ɗin ku kuma ba su hanyar da ta dace don bayyana su.Koyarwar cat na iya zama kamar harshen waje ga wasu masu cat, amma kuyi imani da shi ko a'a, ana iya horar da kuliyoyi!

Fara da kallon halin da ba ku so.Bari mu ce yana tafar da kujera.Yawancin masu cat suna saurin gaya wa cat abin da ba za su yi ba.Kar a tarar da kujera!Matsalar wannan tunanin shine baya la'akari da horar da cat ɗin ku abin da kuke so su yi a maimakon haka.Ba kwa son katsin ku ya kame kujera?Cat naka yana buƙatar karce wani abu.To me kuke so su karce maimakon?

horar da cat-2

Cats suna buƙatar karce, don haka ba su wani abu banda kujera.

Sakamako, maimakon azaba

Duk abin da ake buƙata horon ku na iya zama, tabbatar da bin hanyar ba da kyauta ga cat don kyakkyawan hali, maimakon azabtar da su don munanan halaye.Tare da horon da ya dace, cat ɗinku zai koyi cewa yana samun magani a duk lokacin da ya zana a kan bishiyar cat maimakon kayan daki ko ya zauna a kan tagar taga maimakon counter.Ka tuna cewa idan kana so ka cat kada ya karu da kujera, kana bukatar ka samar masa da wani abu ko da mafi alhẽri kuma mafi sha'awar karce.

Kada ku azabtar da cat ɗinku ta kowace hanya don abin da kuke ɗauka a matsayin rashin ɗabi'a.Fashewa kawai zai sa cat ɗinku ya ji tsoron ku.Gabaɗaya, kuliyoyi ba sa fahimtar hukunci kuma ba za su iya haɗa alaƙar da ake yi musu da ruwa ba saboda sun yi wani abu ba daidai ba.Koyarwar cat yana da fa'ida sosai lokacin da kuka mai da hankali kan ɗabi'a mai kyau kuma ku yi watsi da ko juya halin da kuka ga ba a yarda da ku ba.

Alal misali, don magance zazzage kayan daki, samar wa cat ɗinku da zaɓuɓɓukan ɓarna iri-iri daban-daban don ya sami abubuwa da yawa da zai zaɓa daga maimakon haka.Idan ka kama shi yana zazzage abin da ya dace, ka ba shi yabo da yawa!Idan ka kama shi yana ta da kujera, kira sunansa ko kuma yi amfani da abin wasan yara don ƙarfafa shi ya zo wurin da ake zazzagewa maimakon.

Magance Gujewa Akwatin Litter

Idan cat ɗinku ba zato ba tsammani ya yi amfani da kafet maimakon akwatin zuriyar, yana iya zama sigina na damuwa wanda ke buƙatar kulawar likita nan da nan.Mai yuwuwa masu saurin kamuwa da cututtuka na ƙananan fitsari (LUTI) galibi su ne masu laifi.A cikin wannan misali, lokacin da cat ɗinku ya huta kanta, yana ciwo.Zai iya kammala cewa akwatin ne yake jawo ciwo kuma ya daina amfani da shi.Tafiya zuwa likitan dabbobi zai gaya maka ko kana fama da matsalar jiki ko a'a.

Idan matsalar halayya ce, gwada matakan da suka biyo baya, ƙila a haɗa wani takamaiman adadin horo na cat:
● Canja zuwa wani datti marar kamshi, mai yashi-yashi - yana kwaikwayi a waje sosai.
● Tabbatar cewa akwatin dattin cat ɗinku yana da tsabta.Cire ƙullun kullun kuma canza zuriyar da ba ta da yawa aƙalla sau ɗaya a mako.
● Tabbatar cewa akwatin zuriyar yana cikin sirri, amma wuri mai sauƙi.
● Ya kamata a sami aƙalla akwati ɗaya na kowane cat a cikin gidanku, da ƙari ɗaya.
● Gwada akwati mafi girma.Ya kamata cat ɗin ku ya iya juyawa cikin cikakkiyar da'irar ciki ba tare da taɓa kowane bango ba.
● Idan kuna amfani da akwati da aka rufe, gwada canzawa zuwa wanda ba a rufe, maimakon haka.

horar da cat-3

Akwatin kwandon ya kamata ya kasance a cikin keɓe, amma wuri mai sauƙi.

Sarrafa zalunci

Ya kamata likitan dabbobi ya duba kyanwar da ke cizo ko kuma mai zafin rai, da farko.Dabbobin ku na iya yin maganin ciwo.Daga nan, magance tashin hankali a tushen matsalar ita ce hanya mafi kyau.Kuna iya buƙatar horar da cat ɗin ku don yin wasa da kyau kuma kada ku yi amfani da hakora da yawa, misali.Ko kyanwar ku na iya zama damuwa ko tsoro.Yin aiki tare da likitan dabbobi ko mai ba da shawara na hali na iya zama dole idan ba ku da tabbacin dalilin da yasa cat ɗin ku ke halin yadda yake.

Ƙarshen Scratch na Kayan Ajiye

Tsokar kayan daki dabi'a ce ta feline.Suna karce don daidaita farawarsu, yin motsa jiki, alamar yanki, kuma kawai saboda abin nishaɗi ne!Ka tuna, azabtar da cat ɗinka ba ya aiki.Gwada waɗannan shawarwarin a maimakon don horar da kyan gani:

● Gyara farawar cat ɗinka akai-akai.
● Miyar da kuzari zuwa wurin da aka toshe ko kwali.
● Yaba kyanwar ku kuma ku ba ta magani a duk lokacin da kuka ga ta yi amfani da post ɗin.
● Sanya kayan daki na sama ba su da gayyata ta hanyar amfani da tef mai gefe biyu zuwa wurin da cat ɗin ku ya ɓarke.

Wasu Halaye Masu Ban Haushi

Wayoyi da shuke-shuke kawai suna rokon a tauna amma suna iya zama abun ciye-ciye.Yi amfani da masu kariyar igiya don ɓoye wayoyi cikin aminci ba tare da isar su ba, kuma sanya tsire-tsire sama sama a kan ɗakunan ajiya inda cat ɗinka ba zai iya zuwa gare su ba.A matsayin ƙarin taka tsantsan, kada ku da tsire-tsire a cikin gida waɗanda zasu iya zama guba ga kuliyoyi.Kuna iya ba ku kayan wasan yara na catnip ko sandunan kyan gani don taunawa, har ma ku ba shi tsire-tsire masu lafiya kamar kyanwa ko ciyawa don cinyewa.

Idan cat ɗinka ya yi tsalle a kan kanti, ba ta wuri mai dacewa kamar perch ko bishiyar cat kusa don zuwa maimakon.Ci gaba da ƙarfafa wannan wurin maimakon ta ba da jiyya da yabo da yawa.A wasu lokuta, ƙila za ku iya amfani da horon dannawa don horar da cat ɗin ku ya zauna a ƙasa.

Ƙaunar ku, haƙurinku, da horarwar ku na yau da kullum za su yi nisa don taimakawa wajen sarrafa dabi'un ku na dabba.

horar da cat-1

Don kiyaye cat ɗinku daga kan kanti, samar da perch kusa kuma ku ba ta magunguna don ƙarfafa wurin.


Lokacin aikawa: Oktoba-26-2022